27 June 2008

മത സൌഹാര്‍ദ്ദം ഔട്ട് ഓഫ് ഫാഷന്‍ ആയോ?
വിവാദമായ പാഠഭാഗത്തിന്റെ ചിത്രങ്ങളാണിവ. ഇതില്‍ മത സൌഹാര്‍ദ്ദമാണ് ഉടനീളം പ്രോത്സാഹിപ്പിച്ചിരിയ്ക്കുന്നത്. മത സൌഹാര്‍ദ്ദം പ്രോത്സാഹിപ്പിയ്ക്കുക നമ്മുടെ ഭരണഘടനാ‍പരമായ കര്‍ത്തവ്യമാണ്. എല്ലാ മതങ്ങള്‍ക്കും തുല്യമായ പദവി അനുവദിയ്ക്കുന്ന ഇന്ത്യന്‍ ഭരണഘടനയ്ക്ക് അനുസൃതമായി പ്രവര്‍ത്തിയ്ക്കുന്ന ഇടത് പക്ഷ സര്‍ക്കാറിന്റെ നിലപാടിനെ എന്തിനാണ് നമ്മുടെ ദേശീയ പാര്‍ട്ടികള്‍ എതിര്‍ക്കുന്നത്?
മത സൌഹാര്‍ദ്ദം പ്രോത്സാഹിപ്പിയ്ക്കുന്നതിനെ മത സംഘടനകള്‍ എതിര്‍ക്കുന്നതിനെ സങ്കുചിതത്വം എന്ന് വിളിയ്ക്കാം. ഉത്തരവാദപ്പെട്ട രാഷ്ട്രീയ പാര്‍ട്ടികളുടെ എതിര്‍പ്പിനെയോ?
മതം എന്നാല്‍ അഭിപ്രായം എന്നാണ്. നിരീശ്വരവാദവും ഒരു മതമാണ്. ദൈവം ഇല്ല എന്ന് ഒരു വ്യക്തി വിശ്വസിയ്ക്കാന്‍ ആഗ്രഹിച്ചാല്‍ അതിനെ സ്റ്റേറ്റിന് എതിര്‍ക്കുവാനോ നിരുത്സാഹപ്പെടുത്തുവാനോ കഴിയില്ല എന്നിരിയ്ക്കെ മതനിഷേധവും ഒരു മതം തന്നെ. നിരീശ്വരവാദം പ്രോത്സാഹിപ്പിയ്ക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ബോധ്യപ്പെട്ടാല്‍ പാഠപുസ്തകം പിന്‍വലിയ്ക്കാം എന്ന സര്‍ക്കാര്‍ നിലപാടിനെ ഒരു അഭിഭാഷകന്‍ കോടതിയില്‍ ചോദ്യം ചെയ്യുന്നത് ഈ പശ്ചാത്തലത്തിലാണ്. ഒരു ഇന്ത്യന്‍ പൌരന് ഏത് മതവും സ്വീകരിയ്ക്കാം എന്നത് പോലെ തന്നെ ഏത് മതവും സ്വീകരിയ്ക്കാതിരിയ്ക്കാനും അവകാശം ഉണ്ട്. ഒരു മതത്തിലും വിശ്വസിയ്ക്കാതിരിയ്ക്കാനും. ഈ സ്വാതന്ത്ര്യത്തെ സ്റ്റേറ്റിന് നിരാകരിയ്ക്കാനോ ബഹുമാനിയ്ക്കാതിരിയ്ക്കാനോ ആവില്ല.
മതങ്ങള്‍ക്കും അപ്പുറമുള്ള മാനവികതയെ പറ്റി കുട്ടികള്‍ക്ക് ബോദ്ധ്യപ്പെടുത്തുന്ന ഈ പുസ്തകത്താളുകളെ എതിര്‍ക്കുന്നവര്‍ എന്തിനെയാണ് ഭയയ്ക്കുന്നത്?
സങ്കുചിതമായ അതിര്‍വരമ്പുകളില്‍ തങ്ങളുടെ അനുയായികളെ വിലക്കി നിര്‍ത്തുവാന്‍ ഇവരെ പ്രേരിപ്പിയ്ക്കുന്നത് എന്താണ്?
തങ്ങളുടെ സമുദായത്തിന്റെ ജനസംഖ്യ വര്‍ദ്ധിപ്പിയ്ക്കാന്‍ പരസ്യമായി പ്രോത്സാഹനം ചെയ്യാന്‍ വരെ ധൈര്യപ്പെടുന്ന ഇവര്‍ പ്രബുദ്ധ കേരളത്തിനെ നോക്കി കൊഞ്ഞനം കുത്തുകയാണ്. ഇനിയും ഒരു സഞ്ജയ് ഗാന്ധിയും അടിയന്തരാവസ്ഥയും നമുക്ക് ചിന്തിയ്ക്കാനാവില്ല. എന്നാല്‍ ജനസംഖ്യ വര്‍ധനവ് എന്ന വിപത്തിനെ നാം തിരിച്ചറിഞ്ഞതും ശാസ്ത്രബോധത്തില്‍ അധിഷ്ഠിതമായ ബോധവല്‍ക്കരണത്തിലൂടെ തന്നെ നേരിട്ട് ജനസംഖ്യാ നിയന്ത്രണത്തില്‍ കുറെയൊക്കെ വിജയിച്ചതും ആണ് ഇന്ത്യ ഇന്ന് കൈവരിച്ചിരിക്കുന്ന സാമ്പത്തിക പുരോഗതിയുടെ അടിത്തറ എന്ന് നാം മറന്ന് കൂടാ.
നിരുത്തരവാദപരമായ രാഷ്ട്രീയ നാടകങ്ങളിലൂടെ നമ്മുടെ പുരോഗതിയ്ക്ക് വിഘാതമാവുന്ന ഇത്തരം പിന്‍തിരിപ്പന്‍ സ്ഥാപിത താല്‍പ്പര്യക്കാരെയും അവസര വാദികളായ രാഷ്ട്രീയക്കാരെയും നമുക്ക് തിരിച്ചറിയാന്‍ ഉള്ള അവസരമാണ് ഇത്തരം പ്രതിഷേധങ്ങള്‍.
-ഗീതു

Labels:

5അഭിപ്രായങ്ങള്‍ (+/-)
Links to this post

5 Comments:

ഒരു കാരണവശാലും ഈ പാഠഭാഗം പിന്‍ വലിച്ച്, സമരാഭാസന്മാര്‍ക്ക് പിന്‍ബലം കൊടുക്കരുത്.

June 29, 2008 4:40 AM  

http://www.koottam.com/forum/topic/show?id=784240%3ATopic%3A221305

July 6, 2008 8:00 PM  

കല്യാണ്‍ സില്‍ക്ക്-സില്‍ പര്‍ച്ചേസിന് ചെന്ന കുടുംബത്തെ
കസേരകളില്‍ ഇരുത്തി salesman ചോദിച്ചു?


“മോനു ഏതു companiyude underware ആണു വേണ്ടത് ”

അച്ചന്‍ :അവന് അതൊന്നും വേണ്ട
salesman :മോന്റെ അച്ചന്‍ ഏതു കമ്പനിയുടെ ആണു ഉപയോഗിക്കുന്നത്?
മോന്‍ :V.I.P. Frenchie
salesman :അപ്പോ അമ്മ?
മോന്‍ :JOCKY
salesman :“മോനു ഏതു companiyude underware ആണു വേണ്ടത് ”
അച്ചന്‍ :അവന് അതൊന്നും വേണ്ട!

salesman :(ചാരിയിരുന്നു അല്‍പ്പം ഗൌരവത്തോടെ ചോദിച്ചു)
വലുതാകുമ്പോ അവനു
ഏതെങ്കിലും വേണം എന്നു തോന്നിയാലോ?

അച്ചന്‍ : “അങ്ങനെ വേണമെന്നു തോന്നുമ്പോള്‍ അവന്
ഇഷ്ടം ഉള്ളത് തെരഞ്ഞെടുക്കട്ടെ“"Salesmans Ethics" എന്ന പുസ്തകത്തിലെ ചില വാചകങ്ങള്‍ ആണു മുകളില്‍ കൊടുത്തിരിക്കുന്നത്

പ്രശ്നം ഇതൊന്നും അല്ല V.I.P. Frenchie,JOCKY ഈ രണ്ട് കമ്പനികളും കേസ് കൊടുത്തിരിക്കുകയാണു

കാരണം ഈ രണ്ട് കമ്പനികളെയും അവഹേളിക്കാന്‍ ആണു ഈ പുസ്ത്കം പുറത്തിറക്കിയിരിക്കുന്നത് എന്നാണ്
അവരുടെ വാദം.പുസ്തകതിലെ ആ സംവാദം ഒഴിവാക്കണം എന്നാണ് അവരുടെ വാദം
.....................................................................


പുരോഗമന വാദികള്‍ പറയുന്നത് അതിന്റെ ആവശ്യം ഇല്ല എന്നാണ്...................
കാലഘട്ടത്തിന് അനുസരിച്ച് മാറ്റങ്ങള്‍ ആവശ്യം ആണ് എന്നാണു അവരുടെ വാദം

ചില compani-കള്‍ പറയുന്നതു ഏറ്റവും പുരാതനം ആയത് ഞങ്ങളുടെ ആണ് എന്ന്
വേറെ ചിലത് പറയുന്നതു ഇത് ഉപയോഗിചാല്‍ മാത്രമേ നിത്യജീവന്‍ ലഭിക്കൂ എന്ന്
പിന്നെ ഉള്ളത് പറയുന്നതു ഞങ്ങളുടെ മാത്രം ആണ് ശരി എന്ന്


പുരോഗമന വാദികള്‍ പറയുന്നത് കുറെ നാളുകള്‍ കഴിയുംമ്പോ
അലക്കേണ്ട അത്യാവശ്യം എല്ലാത്തിനും ഉണ്ട് എന്നാണ്....
അല്ലെങ്കില്‍ ITCH GUARD കമ്പനികള്‍
ഇതു കൊണ്ട് ലാഭം ഉണ്ടാ‍ക്കും എന്നാണ്.

July 6, 2008 8:01 PM  

ഉത്തരവാദിത്ത്വപ്പെട്ട രാഷ്ട്രീയപാര്‍ട്ടികള്‍ എന്ന പ്രയോഗം കാലഹരണപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു സുഹൃത്തെ.അറിഞ്ഞതു ശരിയാണെങ്കില്‍ സ്കൂള്‍ പാഠപുസ്തകങ്ങള്‍ തെരുവിലിട്ടുകത്തിച്ചവര്‍ക്കിടയില്‍ ഒരു മുന്‍ വിദ്യാഭ്യാസമന്ത്രിയും ഉണ്ടായിരുന്നു എന്ന്‌ കേള്‍ക്കുമ്പോള്‍ ഇവര്‍ക്ക്‌ എന്ത്‌ സാമൂഹിക ഉത്തരവാദിത്വം ആണുള്ളതെന്ന്‌ ചിന്തിച്ചുപോകുന്നു. ഒരു പഞ്ചായത്ത്‌ പുസ്തകം തങ്ങളുടെ പരിധിയില്‍ ഉള്ള സ്കൂളുകളില്‍ പഠിപ്പിക്കേണ്ടെന്ന്‌ തീരുമനിച്ചിരിക്കുന്നു.ഇതിനെതിരെ കാര്യമായ നടപടി ഇനിയും ഉണ്ടായില്ല എന്നത്‌ അപലപനീയം ആണ്‌. വിധ്യാഭ്യാസവകുപ്പിനെ മറികടന്ന് പുതിയ പാഠങ്ങള്‍ ഒരു പന്‍ഹ്കായത്ത്‌ തിരഞ്ഞെടുക്കുമൊ? കേരളത്തിലെ മന്ത്രിസഭയേക്കാള്‍ വലുതാണോ മലപ്പുറത്തെ ഒരു പഞ്ചായത്ത്‌? ഇത്‌ കേരളത്തിലെ പൊതുസമൂഹത്തോടുള്ള വെല്ലുവിളിയല്ലെ?മഹാനായ ഹിറ്റ്‌ലറെപ്പോലെ ഒരു നേതാവിനെ ഇന്ത്യക്ക്‌ ലഭിക്കാതെപോയതിണ്റ്റെ ഫലമാണിത്‌. മറ്റൊന്ന്‌ പുസ്തകം പിന്‍ വലിക്കാന്‍ ആവശ്യപ്പെടുന്നതിലൂടെ മിശ്രവിവാഹിതരുടെ കുടുമ്പങ്ങള്‍ അവഹേളിക്കപ്പെടുന്നു എന്നുള്ളതാണ്‌.യദാര്‍ത്ഥത്തില്‍ മിശ്രവിവാഹത്തെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കേണ്ടത്‌ സ്റ്റേറ്റിണ്റ്റെ ആവശ്യമാണ്‌. ജനസംഖ്യ വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുവാന്‍ ആവശ്യപ്പെടുന്നവര്‍ക്കെതിരെ യദാര്‍ഥത്തില്‍ രാജ്യദ്രോഹകുറ്റത്തിനു കേസെടുക്കുകയാണുവേണ്ടത്‌.ഇന്ത്യയെപ്പോലെ ഒരു രാജ്യത്തിണ്റ്റെ പുരോഗതിക്ക്‌ തടസ്സം ഇവിടത്തെ വര്‍ദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ജനസംഖ്യയാണ്‌.സമുദായത്തിണ്റ്റെ സങ്കുചിത താല്‍പര്യങ്ങള്‍ക്കും മറ്റും വേണ്ടി ജനസംഖ്യവര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിലൂടെ ഇന്ത്യന്‍ പുരോഗതിയെ തടയുകയാണിവര്‍, സംഘടിതശക്തിയായി ഗവണ്‍മെണ്റ്റുകളുമായി വിലപേശുവാനുള്ള ഹിഡന്‍ അജണ്ടയും ഇതിനു പിന്നില്‍ ഉണ്ടോ എന്ന്‌ ഭയപ്പെടേണ്ടതാണ്‌.ഇത്‌ ഇന്ത്യന്‍ ജനാധിപത്യത്തെ തന്നെ തകിടം മറിക്കുവാന്‍ ഇടയാക്കും. മതം അതിണ്റ്റെ സീമകള്‍ ലംഘിക്കുന്ന കാശ്ച നാം നിസ്സഹായരായി നോക്കിനില്‍ക്കുകയാണ്‌. ഇവിടത്തെ രാഷ്ടീയക്കാരുടെ അധികാര താല്‍പര്യങ്ങള്‍ മുന്നില്‍കണ്ടുകൊണ്ടുള്ള പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളുടെ ഫമാണിത്‌.

July 10, 2008 9:28 AM  

'മഹാനായ' ഹിടലെരിന്റെ അനുയായികള്‍ ഇന്നും ജീവിചിരികുന്നതിന്റെ മികച്ച ഉദാഹരണമാണ് പാര്‍പ്പിടത്തിന്റെ കമന്റ്. ഇത്തരക്കാര്‍ സ്വന്തം അസ്തിത്വം മറച്ചു പിടിച്ചു സമൂഹത്തില്‍ വിലസുകയും ഈത് പോലുള്ള ബ്ലോഗ് കളില്‍ അപരനാമത്തില്‍ ഗീബല്‍സിയന്‍ നുണകളും ആശയങ്ങളും പ്രച്ചരിപ്പികുന്നുണ്ട്. ജാഗ്രതൈ.

November 26, 2008 12:35 PM  

Post a Comment

Links to this post:

« ആദ്യ പേജിലേക്ക്


ആര്‍ക്കൈവ്സ്

ePathram Pacha
ePathram Magazine

ബുക്ക് റിപബ്ലിക് - e പത്രം പിന്തുണക്കുന്ന വെബ് സൈറ്റ്
dubaieasy - e പത്രം പിന്തുണക്കുന്ന വെബ് സൈറ്റ്

Click here to download Malayalam fonts
Click here to download Malayalam fontsസ്വകാര്യതാ നയം | സംഘടനാ വിവരങ്ങള്‍ | പരസ്യ സഹായി | പത്രാധിപര്‍

© e പത്രം 2010

വാര്‍ത്തകള്‍

പ്രധാന വാര്‍ത്തകള്‍
പ്രാദേശിക വാര്‍ത്തകള്‍
സിറ്റിസണ്‍ ജേണലിസം
വിനോദം, സിനിമ
ബിസിനസ്സ് വാര്‍ത്തകള്‍

News in English

 

കലാ സാഹിത്യം

ലേഖനങ്ങള്‍
കവിതകള്‍
കഥകള്‍
അനുഭവങ്ങള്‍

 

മഞ്ഞ (മാഗസിന്‍)

കവിതകള്‍
ചിത്രകല
അഭിമുഖം
കഥകള്‍
കുറിപ്പുകള്‍
മരമെഴുതുന്നത്

കോളംസ്

 

പച്ച (പരിസ്ഥിതി)

മറ്റ് പംക്തികള്‍

ചരമം
ഹെല്പ് ഡെസ്ക്
ബൂലോഗം
കാര്‍ട്ടൂണ്‍
വെബ്ബന്നൂരില്‍ കണ്ടത്
വായനക്കാര്‍ പറഞ്ഞത്