23 June 2009

പര്‍ദ്ദ ഫ്രാന്‍സ് സ്വാഗതം ചെയ്യില്ല - സര്‍ക്കോസി

women-in-burqaസ്ത്രീകള്‍ക്ക് ഇസ്ലാം നിഷ്കര്‍ഷിക്കുന്ന ബുര്‍ഖ അഥവ പര്‍ദ്ദ മതപരമായ ചിഹ്നം ആയല്ല, മറിച്ച് സ്ത്രീകളെ തരം താഴ്ത്താനുള്ള ഉപാധി ആയിട്ടാണ് ഫ്രാന്‍സ് കാണുന്നത് എന്ന് ഫ്രഞ്ച് പ്രസിഡണ്ട് നിക്കോളാസ് സാര്‍ക്കോസി വ്യക്തമാക്കി. കഴിഞ്ഞ ഏതാനും ദിവസങ്ങളായി ഫ്രാന്‍സില്‍ സജീവമായ ബുര്‍ഖാ വിവാദത്തിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ ആണ് പ്രസിഡണ്ടിന്റെ ഈ പരാമര്‍ശം.
 
ഫ്രാന്‍സില്‍ മുസ്ലിം വനിതകള്‍ പൊതു സ്ഥലത്ത് ദേഹം മുഴുവന്‍ മൂടി പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നത് ഫ്രഞ്ച് മതേതരത്വത്തിനും സ്ത്രീകളുടെ അവകാശങ്ങള്‍ക്കും നേരെയുള്ള വെല്ലുവിളി ആണെന്നും ഇതിനെതിരെ സ്വതന്ത്രമായ ഒരു അന്വേഷണം നടത്തണമെന്നും ഫ്രഞ്ച് പാര്‍ലമെന്റില്‍ ആവശ്യം ഉയര്‍ന്നതിനെ തുടര്‍ന്ന് കഴിഞ്ഞ ദിവസങ്ങളില്‍ ഇത് ഫ്രാന്‍സില്‍ വന്‍ ചര്‍ച്ചക്ക് ഇടയാക്കിയിരുന്നു.
 
തങ്ങളുടെ രാജ്യത്ത് മൂടുപടത്തിനു പുറകില്‍ തടവുകാരെ പോലെ സ്ത്രീകള്‍ ഒളിക്കേണ്ടി വരുന്ന ദുരവസ്ഥ അനുവദിക്കാനാവില്ല. തങ്ങളുടെ വ്യക്തിത്വം നഷ്ടപ്പെട്ട് ഇത്തരത്തില്‍ സാമൂഹികമായി വേര്‍പെടുത്തപ്പെട്ട് കഴിയുന്ന സ്ത്രീത്വമല്ല ഫ്രഞ്ച് റിപ്പബ്ലിക്കില്‍ സ്ത്രീകളുടെ അന്തസ്സിനെ കുറിച്ചുള്ള സങ്കല്‍പ്പം എന്നും ഫ്രഞ്ച് പ്രസിഡണ്ട് അറിയിച്ചു. മതത്തിന്റെ പേരില്‍ ഇത്തരത്തില്‍ സ്ത്രീകളെ താഴ്ത്തിക്കെട്ടുന്ന ഈ ഏര്‍പ്പാട് ഫ്രഞ്ച് മണ്ണില്‍ സ്വാഗതം ചെയ്യില്ല എന്നും അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി.

Labels:

  - ജെ. എസ്.    

4അഭിപ്രായങ്ങള്‍ (+/-)
Links to this post

4 Comments:

പര്ദ്ദ സ്ത്രീകള്ക്ക് സുരക്ഷിത കവചമാണോ.. മറിച്ചണോ..എന്ന് പറയേണ്ടത് സ്ത്രീകളാണ്..
അഭിനവ സാഹചരിയത്തില് ഒരു വിധ ബാഹ്യ പ്രേരനയുമില്ലാതെ പര്ദ്ദയെ സ്വയം തിരഞ്ഞെടുത്ത മഹതി കമല സുരയ്യമാരുടെ പിനഗാമികളാണ് ഇതിനു പ്രതികരിക്കേണ്ടത്..

June 24, 2009 10:21 AM  

മൂസ്ലിം സ്ത്രീകൾ തുണിയുടുത്തു നടക്കുന്നതല്ലേ ലോകത്തിലെ ഒരേ ഒരു കുഴപ്പം.. ഏത്..

June 26, 2009 10:43 PM  

muslim sthreekalude (pardha adakkamulla) vasthra dharanathiloode avarkku kai varunna surakshithatham matharamalla prashnam, maru cheriyil fashnte peril ellam urinju nadannu peedangalum manabangalum ettu vangunnavarude asooya koodiyanivide niyalikkunnathu
.................... Am i right?

June 27, 2009 10:50 AM  

ചിലയിടങ്ങളിൽ ഇതു എല്ലാവരും ധരിക്കണം എന്ന് നിർബന്ധം ഫാൻസിൽ ദാ ഇത്‌ ഇടരുതെന്ന് പറയുന്നു.ഓരോയിടത്തും ഓരോ രീതികൾ.അതാതുരാജ്യത്തെ സംസ്കാരവും നിയമവും അനുസരിച്ചു ജീവിക്കുക എന്നതല്ലേ അതിന്റെ ഒരു ശരി? ഫഞ്ചുകാരുടെ ചിന്താഗതിയും ജീവിതരീതിയും മറ്റുള്ളയിടങ്ങളിൽ നിന്നും വ്യത്യ്സഥമാകും.യൂറോപ്യൻ സംസ്കാരത്തെയും അവിടത്തെ രീതികളേയും അറിയാതെ മലയാളികൾ കിടന്ന് ബഹളം വെക്കുന്നു. അവിടത്തെ ഒരു സാമൂഹ്യരീതിയനുസരിച്ച്‌ ഏതുവേഷം ധരിച്ചാലും അവിടെ വിഷയം ഇല്ല.

മലയാളിയുടെ ബലഹീനതയെപറ്റി പണ്ട്‌ ഷക്കീല ചിത്രങ്ങളുടെ പോസ്റ്ററിനു മുമ്പിലെ ക്യൂ വിളിച്ചുപറഞ്ഞിരുന്നു.

പീഠനം എന്നത്‌ അവിടെ ഒന്നും നമ്മുടെ കേരളത്തിലെ പോലെ ആകില്ല മാഷേ.അവിടെ പതിനാലു വയസ്സുള്ളപ്പോളേ ബോയ്ഫ്രണ്ടും ഗേൾഫ്രണ്ടും ഒക്കെ ഉണ്ടകും. അവർക്ക്‌ ഒരൽപം തുണിമാറിയാൽ അതൊരു വല്യ സംഗതിയല്ല.ഒരു മൈക്രോമിനിയിട്ട പെണ്ണെങ്ങാൻ റോഡിലൂടെ നടന്നാൽ അവളെ വായിനോക്കി നിൽക്കുന്നവരെ കാണുവാൻ പറ്റില്ല.ഈ വിഷയത്തിൽ മലയാളിയുടെ ആക്രാന്തം കാണണമെങ്കിൽ ബോംബെയിലോ ഡെൽഹിലോ ബാംഗ്ലൂരോ ഒന്ന് ചുമ്മാ റോഡിലേക്ക്‌ നോക്കിയാൽ മതി.

ഇതിനെതിരെ നമ്മുടെ കേരളത്തിൽ ഇടതുപക്ഷത്തിന്റെ വക ഹർത്താലും പ്രതിഷേധവും ഉണ്ടാകുമോ? ഫ്രാൻസായതുകൊണ്ട്‌ കാര്യമാകില്ല അമേരിക്കയിലോ മറ്റോ ആയിരുന്നേൽ എപ്പോൾ പ്രതിഷേധിച്ചൂന്ന് ചോദിച്ചാൽ മതി.

June 27, 2009 12:04 PM  

Post a Comment

Links to this post:

« ആദ്യ പേജിലേക്ക്

ആര്‍ക്കൈവ്സ്

ePathram Pacha
ePathram Magazine

ബുക്ക് റിപബ്ലിക് - e പത്രം പിന്തുണക്കുന്ന വെബ് സൈറ്റ്
dubaieasy - e പത്രം പിന്തുണക്കുന്ന വെബ് സൈറ്റ്

Click here to download Malayalam fonts
Click here to download Malayalam fontsസ്വകാര്യതാ നയം | സംഘടനാ വിവരങ്ങള്‍ | പരസ്യ സഹായി | പത്രാധിപര്‍

© e പത്രം 2010

വാര്‍ത്തകള്‍

പ്രധാന വാര്‍ത്തകള്‍
പ്രാദേശിക വാര്‍ത്തകള്‍
സിറ്റിസണ്‍ ജേണലിസം
വിനോദം, സിനിമ
ബിസിനസ്സ് വാര്‍ത്തകള്‍

News in English

 

കലാ സാഹിത്യം

ലേഖനങ്ങള്‍
കവിതകള്‍
കഥകള്‍
അനുഭവങ്ങള്‍

 

മഞ്ഞ (മാഗസിന്‍)

കവിതകള്‍
ചിത്രകല
അഭിമുഖം
കഥകള്‍
കുറിപ്പുകള്‍
മരമെഴുതുന്നത്

കോളംസ്

 

പച്ച (പരിസ്ഥിതി)

മറ്റ് പംക്തികള്‍

ചരമം
ഹെല്പ് ഡെസ്ക്
ബൂലോഗം
കാര്‍ട്ടൂണ്‍
വെബ്ബന്നൂരില്‍ കണ്ടത്
വായനക്കാര്‍ പറഞ്ഞത്